WEBSITE CỦA TRƯỜNG: HTTP://THPTBACYENTHANH.EDU.VN
CHÀOMỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN HỌC SINH TRƯỜNG THPT BẮC YÊN THÀNH - NGHỆ AN
--------------------------------------------------------------------------

- Mời bạn đăng nhập (Bạn đã đăng ký)
- Mời bạn đăng ký (Bạn chưa đăng ký)

Hỗ trợ diễn đàn trực tuyến:
------------------------------
Yahoo: xuanquang2805
Email : quangdx.it@gmail.com

Cảm ơn bạn đã ghé thăm diễn đàn trường THPT Bắc Yên Thành, Chúc bạn có những giây phút thư giản và có nhiều điều thú vị khi tham gia diễn đàn.

CHÀOMỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN HỌC SINH TRƯỜNG THPT BẮC YÊN THÀNH - NGHỆ AN
--------------------------------------------------------------------------

- Mời bạn đăng nhập (Bạn đã đăng ký)
- Mời bạn đăng ký (Bạn chưa đăng ký)

Hỗ trợ diễn đàn trực tuyến:
------------------------------
Yahoo: xuanquang2805
Email : quangdx.it@gmail.com

Cảm ơn bạn đã ghé thăm diễn đàn trường THPT Bắc Yên Thành, Chúc bạn có những giây phút thư giản và có nhiều điều thú vị khi tham gia diễn đàn.

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CÁC BẠN THAM GIA VAO WEBSITE CỦA TRƯỜNG NHÉ

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Võ sỹ Nhật Bản bị ung thư vẫn đoạt HCB

Go down 
Tác giảThông điệp
trangkutehd
Member
Member

Võ sỹ Nhật Bản bị ung thư vẫn đoạt HCB Empty
Bài gửiTiêu đề: Võ sỹ Nhật Bản bị ung thư vẫn đoạt HCB   Võ sỹ Nhật Bản bị ung thư vẫn đoạt HCB EmptyFri Nov 26, 2010 7:59 pm

Mặc dù vừa tiến hành xong ca phẫu thuật khối u tuyến giáp nhưng VĐV Hiroyuki Oda vẫn thi đấu xuất sắc và giành được HCB môn vật tự do hạng cân 60 kg nam tại ASIAD 16...
Võ sỹ Nhật Bản bị ung thư vẫn đoạt HCB Nhat261110-1

Trong trận chung kết môn vật tự do hạng cân 60 kg nam giữa Nhật Bản và Mông Cổ tại ASIAD 16 ngày 25/11, VĐV người Nhật Bản Hiroyuki Oda đã giành được HCB. Anh mới chỉ hoàn thành ca phẫu thuật của mình vào tháng 10 vừa rồi và chỉ ở ở lại trong bệnh viện có 10 ngày. Sau đó, võ sỹ này đã lập tức tới Quảng Châu để tham dự Á Vận Hội.
Vào mùa hè năm nay, Oda đã thấy đau nhức ở cổ họng và anh đã tới bệnh viện để kiểm tra. Dù nghe các bác sĩ nói rằng mình bị ung thư tuyến giáp nhưng anh đã không tiến hành ca phẫu thuật ngay mà vẫn tham gia giải Vô địch thế giới môn vật tự do, sau đó anh mới trở về nước để tiến hành phẫu thuật.
Võ sỹ Nhật Bản bị ung thư vẫn đoạt HCB Nhat261110-3

Hiroyuki Oda cho biết rằng, ở trong bệnh viện khoảng gần 2 tuần, anh hầu như không tập luyện. Sau khi xuất viện, anh vừa phải dùng đến thuốc chống suy tuyến giáp, vừa tham gia khoá tập huấn vào cuối tháng 10. Đối với người có sức khoẻ bình thường, việc chi tập luyện trong vòng có hai tuần đã là vô cùng khẩn trương nhưng Oda vẫn cố gắng và anh nói rằng “không thể coi bệnh tật là cái cớ để mình thui chột ý chí”.

Võ sỹ Nhật Bản bị ung thư vẫn đoạt HCB 2a0Nhat261110-4
Khi biết mình chỉ nhận được HCB, Oda cũng cảm thấy rất buồn là VĐV 22 tuổi này đã khóc. Anh nói rằng “HCB chưa phải là thành tích khiến tôi hài lòng, nhưng nó cho tôi thây rằng nếu cố gắng hơn nữa, mình có thể đạt thành tích cao hơn”.

Xem thêm bong da anh ||tin tuc bong da ||tin nhanh ||tin hay ||chung khoan ao ||nhac che trong tu

Võ sỹ Nhật Bản bị ung thư vẫn đoạt HCB
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mu Hồng Hưng Season 5 Ep4 Mới Nhất + Hoàn Thiện Nhất Hiện Nay Open 14h Ngày 29/05
» Mu Khát Vọng Season 5 Ep4 Mới Nhất + Hoàn Thiện Nhất Hiện Nay Open 14h Ngày 09/06
» Chương trình du học Nhật Bản giá rẻ nhất Việt Nam
» MU Thiên Kim SeaSon5-Ep4 Mới Nhất - Hoàn Thiện Nhất Hiện Nay Sẽ Open Lúc 14h 14/05
» Học tiếng Nhật là niềm vui của bạn - Dạy tiếng Nhật là niềm tự hào của Top Globis