WEBSITE CỦA TRƯỜNG: HTTP://THPTBACYENTHANH.EDU.VN
CHÀOMỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN HỌC SINH TRƯỜNG THPT BẮC YÊN THÀNH - NGHỆ AN
--------------------------------------------------------------------------

- Mời bạn đăng nhập (Bạn đã đăng ký)
- Mời bạn đăng ký (Bạn chưa đăng ký)

Hỗ trợ diễn đàn trực tuyến:
------------------------------
Yahoo: xuanquang2805
Email : quangdx.it@gmail.com

Cảm ơn bạn đã ghé thăm diễn đàn trường THPT Bắc Yên Thành, Chúc bạn có những giây phút thư giản và có nhiều điều thú vị khi tham gia diễn đàn.

WEBSITE CỦA TRƯỜNG: HTTP://THPTBACYENTHANH.EDU.VN

CÁC BẠN THAM GIA VAO WEBSITE CỦA TRƯỜNG NHÉ

Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Share | 

Gửi Bắc Yên Thành

Go down 
Tác giảThông điệp
hangnguyen_hpt
Junior Member
Junior Member

Bài gửiTiêu đề: Gửi Bắc Yên Thành   Tue Dec 21, 2010 4:36 pm

Thời gian trôi thật quá nhanh phải không trường yêu!Kể từ lúc chúng ta xa nhau đến bây giờ đã hơn 3 năm rồi!Thời gian cứ trôi, có nhiều điều đã thay đổi nhưng tất cả những tình cảm yêu thương tôi dành cho Bạn sẽ mãi mãi không bao giờ mờ nhạt. Nói đúng hơn là không thể mờ nhạt.Làm sao có thể quên được Bạn khi Bạn đã lưu giữ cho tôi những khoảnh khắc đẹp nhất của thời áo trắng! Bạn còn nhớ tôi không? cô bé nhỏ nhắn với mái tóc dài ngày xưa ấy! Có quá nhiều học sinh để Bạn không thể nhớ đến tên tôi, nhưng những kỉ niệm về Bạn thì tôi không thể nào quên nổi đâu! Ngày biết mình thi đỗ cấp 3 Bắc Yên Thành, tôi đã đạp xe thật nhanh đến trường để được nhìn ngôi trường "của mình", nơi mình sẽ học trong những ngày sắp tới! Con đường từ Phúc Thành đến trường chỉ có 4 cây số thôi nhưng sao với tôi lại xa quá vậy. Bởi sự háo hức, mong chờ trong tôi là quá nhiều so với guồng quay của chiếc xe đạp ^^.Bạn có biết cảm giác của tôi lúc tới nơi không? Bạn quá to lớn, quá nghiêm trang so với những gì tôi tưởng tượng ( trước đó tôi chưa một lần được vào thăm và khám phá Bạn mà^^).Ở nơi đây, tôi bắt đầu làm quen với những cái tên mới, những người bạn mới, những người thầy cô mới...Tôi làm quen với những điều mới lạ ấy trong tuần học quân sự đầu tiên ở trường. Bạn có nhớ không? hồi đó tôi quá ít nói, chiếc mũ cối che mất mái tóc búi đằng sau của tôi khiến cho Hạnh( Hồng Thành) cùng lớp khen tôi đẹp trai nức nở! Bí mật này về sau những ngày cuối cấp Hạnh mới tiết lộ cho tôi biết đấy! Bạn có còn nhớ không ngày thầy Hoàn chuyển công tác lên Sở GD không còn chủ nhiệm lớp A3 "tài năng trẻ" (Theo cách gọi của thầy Hoàn mà sau đó thầy Thắng chuyên nhắc đi, nhắc lại "lớp A3 tài năng trẻ; lớp chuyên Lí" vì lớp chuyên Văn học kém môn Lí quá mà Sad .Lần đó cả A3 ai cũng buồn và khóc nhiều lắm nữa. A3 mình đúng là yếu đuối, mau nước mắt phải không bạn?. Không những thế, A3 lại còn là những cô nàng lãng mạn kinh khủng ( là lớp đầu tiên toàn con gái của Bắc Yên Thành). Bạn còn nhớ năm chúng tôi học 11, học ở phòng đầu tiên tính từ phòng ban giám hiệu( cũ) của nhà B không? Ở đó có những cây xà cừ già và là địa điểm của những cô nàng hay tư lự, trong đó có cả tôi, có những lần vì chuyện buồn của gia đình, giận bạn bè...thì những cây xà cừ già đã thấm giùm tôi những giọt nước mắt nóng hổi, những cành lá êm đềm, mát mẻ, trong lành đã xoa dịu giùm tôi những nỗi buồn chất chứa ấy! Và tất nhiên không thể thiếu những niềm vui ngập tràn của tuổi hồn nhiên, tuyệt vời…Tôi yêu bạn nhiều lắm Bắc Yên Thành ơi!
Xem lý lịch thành viên

Gửi Bắc Yên Thành
Trang 1 trong tổng số 1 trang