WEBSITE CỦA TRƯỜNG: HTTP://THPTBACYENTHANH.EDU.VN
CHÀOMỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN HỌC SINH TRƯỜNG THPT BẮC YÊN THÀNH - NGHỆ AN
--------------------------------------------------------------------------

- Mời bạn đăng nhập (Bạn đã đăng ký)
- Mời bạn đăng ký (Bạn chưa đăng ký)

Hỗ trợ diễn đàn trực tuyến:
------------------------------
Yahoo: xuanquang2805
Email : quangdx.it@gmail.com

Cảm ơn bạn đã ghé thăm diễn đàn trường THPT Bắc Yên Thành, Chúc bạn có những giây phút thư giản và có nhiều điều thú vị khi tham gia diễn đàn.

CHÀOMỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN HỌC SINH TRƯỜNG THPT BẮC YÊN THÀNH - NGHỆ AN
--------------------------------------------------------------------------

- Mời bạn đăng nhập (Bạn đã đăng ký)
- Mời bạn đăng ký (Bạn chưa đăng ký)

Hỗ trợ diễn đàn trực tuyến:
------------------------------
Yahoo: xuanquang2805
Email : quangdx.it@gmail.com

Cảm ơn bạn đã ghé thăm diễn đàn trường THPT Bắc Yên Thành, Chúc bạn có những giây phút thư giản và có nhiều điều thú vị khi tham gia diễn đàn.

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CÁC BẠN THAM GIA VAO WEBSITE CỦA TRƯỜNG NHÉ

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Để tim em một lần nữa quên anh

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
hangnguyen_hpt
Junior Member
Junior Member

Để tim em một lần nữa quên anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Để tim em một lần nữa quên anh   Để tim em một lần nữa quên anh EmptyTue Jan 04, 2011 1:39 pm

Nếu kí ức là một viên sỏi, em sẽ cố gắng ném nó thật mạnh xuống sông, để sỏi mãi mãi nằm im dưới đáy. Nếu kí ức là một bức tranh, em sẽ tô đen tất cả để không nhìn thấy hình dáng anh trong đó. Nhưng đáng tiếc kí ức về anh trong em đựng trong chiếc bình pha lê quá đẹp. Vì thế em không đủ nhẫn tâm xóa bỏ tất cả bằng cách đập tan chiếc bình. Dù em cố gắng quên, đêm đêm kí ức về anh vẫn vây lấy em, chập chờn trong cả lúc mơ lúc tỉnh. Xóa bỏ bằng cách nào đây. Em không biết. Chiếc bình pha lê em giấu trong góc khuất tâm hồn. Nhiều đêm thức giấc em muốn đập tan tất cả nhưng lại sợ...

Em để lòng mình nhớ anh như một thói quen. Tập cho mình một thói quen khác lạ: “Nhớ để mà quên”. Có những đêm em nhớ anh đến thắt lòng. Nước mắt em đã khô cạn nên nỗi đau xộc thẳng vào tim… Đau rát. Rồi em cũng quen, không phải quen với việc với việc quên anh mà quen với nỗi đau gặm nhấm tim em từng đêm.

Có những người đi qua đời em. Dừng lại. Dang tay đón lấy em. Săn đón em. Chờ đợi em.Nhưng trái tim em không biết từ lúc nào đã mất cảm giác. Chai lặng. Từ khi mất anh chăng?

Có người đã hỏi em: “Làm thế nào để anh đi vào tim em đây?”. Em cười buồn. Im lặng. Em biết cánh cửa duy nhất vào tim em đã bị hình bóng anh khóa chặt mất rồi. Một năm, hai năm hay nhiều hơn nữa để hình bóng ấy mờ đi trong tim em. Em kiệt sức. Mất phương hướng. Không thể tìm được câu trả lời nữa rồi.

Em đang cố gắng để thay cho mình một trái tim mới. Vì em biết nếu cứ để trái tim này lại mình sẽ không thể quên được anh. Chọn cho mình một con đường khác, một cánh cửa khác, một người khác. Có lẽ thế. Người ấy sẽ bước vào tim em. Yêu em như anh đã từng yêu. Nhưng còn em. Em sẽ làm sao đây nếu trái tim em vẫn đập một nhịp đập khác, vẫn hướng về một nơi nào đó. Vì dù có thay trái tim khác, chọn một cánh cửa khác, để một người khác bước vào thì anh vẫn tồn tại trong em như ... một vùng kí ức trong chiếc bình pha lê.

Anh là ngôi sao vụt đến và vụt đi......sao chổi thì ngắn ngủi quá..........
hoangquyenc9
Junior Member
Junior Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Để tim em một lần nữa quên anh   Để tim em một lần nữa quên anh EmptyThu Jan 20, 2011 10:07 am

hi
demsaoroi88
Junior Member
Junior Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Để tim em một lần nữa quên anh   Để tim em một lần nữa quên anh EmptyTue Mar 15, 2011 9:45 am

Mình đã trãi qua và mình hiểu được để quên một người thật là khó làm sao nhưng không phải là không thể quên. Hãy tin là thế đi bạn à

---------------------------------
Doc bao
Tin Giao duc
Tin tuc
nhungvstar
Junior Member
Junior Member

Bài gửiTiêu đề: Re: Để tim em một lần nữa quên anh   Để tim em một lần nữa quên anh EmptyMon May 30, 2011 8:37 pm

time sẽ xóa nhòa all, cố lên bạn nha!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Để tim em một lần nữa quên anh   Để tim em một lần nữa quên anh Empty

Để tim em một lần nữa quên anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Xin Duoc Lam quen voi tat cac cac ban truong ta
» Làm quen 12c (2001-2004)
» 5 thói quen ăn uống giảm mệt mỏi